Logo Creative Society JAMII
YA UBUNIFU

MKUTANO WA KIPEKEE WA MTANDAONI WA KIMATAIFA “JAMII YA UBUNIFU. WALICHOKIOTA WANABII”

Je! Watu 99% ulimwenguni wanataka nini?
Tunaishi katika nyakati za kipekee wakati kila mtu ana nafasi ya kushuhudia jinsi dini zimetakaswa na watu, na Ukweli ulioletwa na manabii umerejeshwa katika usafi wake. Hii ilitokea mnamo Machi 20, 2021 katika mkutano wa ulimwengu “Jamii ya Ubunifu. Kile Manabii Waliota.” Hafla hii ya kipekee ilikuwa muhimu kwa ubinadamu wote.

Umuhimu wa Mkutano huu

Mkutano wa kimataifa uliandaliwa na watu kutoka kote ulimwenguni na wakati huo huo ukatafsiriwa kwa zaidi ya lugha 45, pamoja na lugha ya ishara. Ilikuwa matangazo ya moja kwa moja kwenye maelfu ya majukwaa ya mkondoni katika nchi tofauti, kwenye vituo anuwai vya Runinga, na kwenye media zote za kijamii. Shukrani kwa watu ambao kwa wakati wao wa bure walijitahidi kadiri ya uwezo wao kuandaa na kuendesha mkutano huo, mamilioni ya watu ulimwenguni kote waliona nguvu halisi ya kuwaleta watu pamoja. Na kila mtu ambaye sasa anaelewa umuhimu wa hafla hii anaweza kushiriki habari kuhusu mkutano huo na kushiriki katika kufikisha Ukweli kwa ulimwengu wote — kwamba Mungu ni mmoja na Ukweli ni mmoja kwa wote.

Kwa muda wa miaka 6000 iliyopita, ubinadamu umeendelea katika muundo wa watumiaji, na kwa hivyo Ukweli umepotoshwa kwa faida ya chini ya asilimia moja na kufichwa kutoka kwa asilimia 99 ya watu. Kupotosha Ukweli uliotolewa na manabii, wale ambao walitafuta nguvu walianzisha mashirika ya kidini kuwatumikisha watu na kudhibiti maisha yao. Kama matokeo, watu wamesahau baada ya muda maneno ya manabii kwamba hakuwezi kuwa na waamuzi kati ya Mungu na mwanadamu, kwamba Mungu hapaswi kuogopwa bali anapaswa kupendwa.

Wakati wa mkutano huo, mifano iliwasilishwa juu ya jinsi dini tofauti zimetafsiri Ukweli mmoja kwa faida ya watu wachache. Wawakilishi wa dini tofauti, wanasayansi, na watafiti walifunua ukweli unaolaani Ukristo, Uislamu, Uhindu, na Ubudha. Waliwakumbusha watu wote kwamba Mungu yuko juu ya dini zote na sisi, wanadamu, tunahitaji kuacha kuwasikiliza wale wanaojiita wapatanishi kati ya Mungu na mwanadamu. Ni wakati wa kukumbuka maagano ya manabii wetu.

Leslie Magnum
Mshiriki wa mradi wa JAMII BUNIFU (USA)

Ikiwa angalau dini moja ingeweka mafundisho ya nabii wake safi, sasa tungeishi katika ulimwengu tofauti kabisa, tusingejipata tumekwama sisi wenyewe, hatungekua tumegawanyika, hatungepigania majina tofauti za Mungu yule yule na hatungepata mizozo: sio ya kiuchumi, au hata ya kiroho. Tunataka sasa, na hii sio mzaha, sasa tungetafuta milala nyingine.

Amir Khan
Mtangazaji wa Runinga, Mchambuzi wa Michezo, Mshauri, Muigizaji, Mtaalam wa Masoko, Kocha wa Kimataifa, Mjasiriamali, Kocha wa Maisha (Pakistan)

Leo, watu kutoka kote ulimwenguni watatoa ukweli juu ya kupotoshwa kwa Ukweli, na watarejesha Ukweli uliotolewa na manabii katika usafi wake! Sisi, watu wa ulimwengu, tutasema maneno ya manabii, kwa sababu ulimwengu unadai kusikia Ukweli bila upotovu. Leo ndio siku ambayo Manabii walizungumzia.

Robert Mikita
Mjasiriamali (Slovakia)

Kwa nini viongozi wa dini HUsahau kuwa jukumu lao ni kuleta maneno ya Yesu kwa watu bila upotovu? Na wao wenyewe wawe mfano wa jinsi ya kufuata maagano yake. Lakini tunaona nini? Tumefundishwa kwamba tunapaswa kumcha Mungu, na sio kumpenda. Je! Ndivyo Yesu alifundisha? Watu sio watumwa na hawapaswi kumcha Mungu, lakini labda waamuzi wanataka tuwaogope na tuwe watumwa wao?

Lakini watu huzaliwa sawa na huru. Tuna haki ya kufanya uchaguzi wetu kama wanadamu huru.

Irina Simons
Mwanahistoria wa Sanaa MA, Mwanzilishi katika “Ligi ya Sauti” (Uholanzi)

Tukiweza angalia Tibet na Ubudha kwa ujumla, yote yalibadilika kuwa ya mtindo, kivutio cha utalii “wairoho”, bidhaa inayotolewa na kununuliwa kwa pesa. Shakyamuni Buddha mwenyewe, akiangalia nyakati ngumu (ambazo tunaishi sasa), alitaja kupungua kwa siku zijazo za Ufundishaji wake.

Dr. Sarah Umer
Profesa Mshirika wa Idara ya Sanaa ya Ubunifu wa Picha, Chuo Kikuu cha Sanaa na Ubunifu, Daktari wa Falsafa, Chuo Kikuu cha Punjab (Pakistan)

Unajua, tunaweza kuiona leo wakati dini nyingi zimedanganywa, hata mafundisho ya Waislamu yamedanganywa.

Na ni wazi, kasisi wa Kiislamu alifanya mambo yote hayo ya udanganyifu. Kama, kuhani wa Kihindu alifanya, kama vile kuhani wa Kikristo alifanya, kama, kuhani wa Kiyahudi alifanya. Lakini hiyo ni kwa sababu huna ujuzi wa kwanza wa vitu.

Na wewe hudanganya umati, kwa sababu wakati hawajasoma wenyewe, unaweza kuwadanganya...

Na hii inaweza kusimamishwa ikiwa utapata nafasi ya kupata maarifa sahihi.

Gerald Auger
Mshauri wa Mahusiano Asilia, Mzalishaji, Mfano wa Kitaifa wa Waasili, Mjasiriamali, Spika wa Kuhamasisha (Canada)

Tunaishi wakati wa mabadiliko makubwa kama vile manabii wametabiri juu ya wakati huu kwamba ulimwengu utakuwa ukipitia mwamko mkubwa wa kiroho.

Muumba alitupenda vya kutosha kutupatia uhuru wa kuchagua. Tuko huru kufanya uchaguzi, lakini hatuko huru kutokana na matokeo. Sheria ya asili ipo kwa sababu. Ukifanya mambo mazuri mambo mazuri yatakuja. Ukifanya mambo mabaya mabaya yatakuja.

Riah Abu El-Assal
Askofu wa Anglikana wa kumi na tatu wa Yerusalemu na mkuu wa Kanisa la Episcopal huko Yerusalemu na Mashariki ya Kati (Israeli)

Ninakuhudumia, sio tu kama mshirika wa kanisa na kama askofu wa Kanisa la Anglikana huko Yerusalemu, Mashariki ya Kati, askofu wa 13 wa Anglikana, nakuhutubia pia kama Mwarabu, Mpalestina, Mkristo, Mwisraeli wa Anglikana.

Mungu yuko mbali na dini.

Mungu ndiye kina cha maisha yangu. Mungu ndiye kina cha utu wako. Tumeumbwa wote kwa sura nzuri ya Mungu Mwenyezi, na tumepewa haki na utume huu kuhifadhi na kuendelea kuipamba picha ambayo Mungu aliumba katika kila moja. Na kila mtu wetu bila kujali rangi yetu, imani yetu, jinsia yetu, jinsia yetu, utaifa wetu. Na kila mmoja wetu ana chembe ndogo ya huyo Roho Mtakatifu wa Mungu Mwenyezi. Maadamu watu wanaendelea kushikamana na barua badala ya Roho ya huyo, ambaye ametajwa katika vitabu vyetu vya kidini, hakuna tumaini kwa ubinadamu.

Alexander Khakimov
Chaitanya Chandra Charan Das. Mtu wa dini na mhubiri wa Vaishnavism, mtaalamu na mwanachama wa Bodi ya Usimamizi wa Jumuiya ya Kimataifa ya Ufahamu wa Krishna (ISKCON), msanii, mwandishi

Rufaa yangu sio kungojea manabii wapya, lakini geuza nyuso zetu kwa wale manabii waliokuja kwetu. Tayari kuna manabii.

Kwa Wakristo ni Yesu, kwa Waislamu ni Nabii Muhammad, kwa Gaudiya Vaishnavas ni Chaitanya Mahaprabhu, kwa Wabudhi ni Buddha. Fanya chaguo lako, geuza uso wako kwa nabii…

Na tuelekeze nyuso zetu kwa manabii, wacha tuondoe akili zetu maungamo kidogo, hebu tuondoe akili zetu katika hali zetu za hali ya hewa na tugeukie upande wa kiroho, kwa sababu Mungu sio Mwislamu, sio Mkristo, wala Mhindu, Yeye ni wa kiroho, kiroho kabisa, Yeye ni sawa kwa wote kama Jua,

Nyakati za mwisho

Mada nyingine muhimu sana ambayo ilijadiliwa mnamo tarehe 20 Machi ni nyakati za mwisho na unabii unaowatajwa katika maandiko matakatifu anuwai. Ushahidi ulio wazi ulitolewa kwamba unabii huo unatimia na kwamba sisi ni wale watu ambao lazima tuchukue uamuzi wa kuamua ikiwa nyakati hizi zitakuwa nyakati za mwisho au mwanzo mpya wa ustaarabu wetu.

Robert Mikita
Mjasiriamali (Slovakia)

Je! Sisi, tukitazama kile kinachotokea kwa ulimwengu wetu, hatutambui kipindi gani cha wakati tunaishi? Kila mtu anaelewa hilo lakini hafanyi chochote…

Na tunangojea nini? Ili makuhani watuambie “kila kitu kitakuwa sawa” na wanasiasa watathibitisha hilo. Nani ana shaka, angalia tu kile kinachotokea kwa hali ya hewa, uchumi, je! Urafiki kati ya mataifa unakuwa bora? Hatuoni ambapo kila kitu kinaelekea?

Ndio sababu, hakuna maana katika muundo wa watumiaji uliopo sasa.

Yuriy Nekrasov
Mshiriki wa mradi wa Jamii ya Ubunifu

Sisi ndio tunaunga mkono hali ya muundo ya watumiaji kwa chaguo letu, ambalo hufanya maonyesho yote ya unyama kwa mwanadamu iwezekane. Hili ni jukumu letu.

Tunakualika ufikirie kwanini kwa nyakati tofauti, Manabii walituachia ujumbe kuhusu Saa ya Hukumu. Baada ya yote, ujumbe wao ulitufikia kupitia maelfu ya miaka! Kwa nini walikuwa wakituonya juu ya hili? Inaweza kuwa Manabii walikosea, na yote haya hayatuhusu sisi? Hapana. Nina hakika kwamba walikuwa wakituonya sisi hasa - wale ambao wanaishi Duniani sasa.

Elizaveta Khromova
Mtaalam wa jiolojia - geophysicist

LAKINI UNABII WOTE ni Wawili! Na hii ni moja tu ya matukio mawili ya jinsi matukio yanaweza kutokea. Je! Tunataka hali ya siku ya mwisho kutimia? Hapana! Basi kila kitu kiko mikononi mwetu. Na leo utasikia juu ya jinsi tunaweza kutekeleza hali ya pili, ambayo manabii pia walizungumzia. Ni jukumu letu kufanya uchaguzi kati ya njia hizi mbili. Wacha tufanye chaguo sahihi.

Leo, kila mtu ni mteule

Manabii wote waliturithisha sisi kumpenda Mungu na kupendana sisi kwa wao, walituachia sisi kujenga jamii ambayo maisha ya kila mtu ni ya thamani, ambapo watu wote wanaishi kwa amani na usalama. Na leo, mamilioni ya watu kote ulimwenguni tayari wanaweza kuona ukweli na hawaamini tena wale ambao wamejipa nguvu. Wanadamu wako tayari kuungana na kujenga Jamii ya Ubunifu ambayo Manabii wetu waliiota.

Mkutano huu ulikuwa hafla ya kihistoria kwa sababu ilitabiriwa na Nabii Muhammad (Amani iwe juu yake( katika moja ya Hadithi, ambayo ipo kwa Kiarabu tu. Mjumbe wa Mwenyezi Mungu alisema:

“[Itakuwa] wito kutoka mbinguni kwa watu wa ulimwengu ambao wote watasikia. Wito kwa watu wa kila lugha kwa lugha yao wenyewe, wenye nguvu, kina na laini, wanaotoka mbinguni na kutoka kila upande. Ili kwamba kusiwe na mtu yeyote aliyelala mpaka atakapoamka, na kila mtu angeamka. Na watu wanaposikia wito huu watatoka nje ya nyumba zao kuona habari hii ni nini. Wito huu ni wao wamalize dhulma, kutoamini, migogoro na umwagaji damu, na kumfuata Imam Al-Mahdi, amani iwe juu yake, na kumwita kwa jina lake na jina la baba yake!”

Daulet Ibragim
Mshiriki wa mradi wa JAMII YA UBUNIFU (Kazakhstan)

Hakika, Imam Mahdi hatakuja na vurugu; atakuja na Upendo wa Mungu. Atawaletea watu uelewa mzuri wa kiini cha dini zote. Na watu walioamka, wakiongozwa na kuunganishwa na Maarifa haya wataieneza ili wanadamu wote waweze kuungana katika familia moja.

Manabii wote walisema kwamba katika nyakati za mwisho, kutakuwa na watu ambao watakuwa wakimsaidia Yule atakayekuja kwa mapenzi ya Mwenyezi.

Kwa hivyo, ndugu na dada, hatupaswi kusahau kwamba sisi sote tuna Mwenyezi Mungu Mmoja, na sisi sote ni viumbe vyake. Na sisi sote ni kaka na dada, na sote tumechaguliwa kufanya kile Manabii wetu walichokiota - lazima tuijenge Jamii ya Ubunifu ikiwa tunampenda sana Mwenyezi Mungu Mtukufu na tunawaheshimu Mitume wake! Kuna sababu kwa nini tunaheshimiwa kuishi wakati huo huo na Imam Mahdi!

Arman Bukeyev
(Kazakhstan)

Wakati wa Mtume, sio kila mtu aliuelewa ujumbe wake. Kwa sababu ujumbe wake ulikuwa mahususi kwa ajili yetu, kwa watu wanaoishi leo. Ni sisi ndio tunaowajibika, sote tumechaguliwa! Alisema haswa kwetu. Alijua kwamba kila kitu kitabadilika. Alijua kuwa leo, tarehe 20 Machi, miaka mingi sana baada ya kuondoka kwake kwenda kwa Mwenyezi Mungu, alijua nini kitatokea sasa. Siku hiyo imefika. Siku ambayo watu kutoka kote ulimwenguni wanasema ukweli. Ni ukweli unaolaani. Kwa kweli, kama Mtume alivyosema, kuna wito kwa watu “kukomesha ukosefu wa haki, kutokuamini, mizozo, na umwagaji damu na kufuata Ukweli.

Nyakati tunazoishi sasa zimetajwa katika dini mbali mbali; manabii wetu wote wamesema juu yake. Babu zetu na babu-babu zetu waliota kuishi ili kuona siku hii. Lakini ni sisi ambao tunaishi wakati huu. Ni mara ya kwanza katika historia ya ubinadamu. Hii ndio siku ambayo Mtume wetu alitabiri!

Sisi, watu kutoka kote ulimwenguni, tumetimiza unabii huu! Mkutano huo ulipeperushwa moja kwa moja kwenye mtandao kwa lugha zaidi ya 45. Na kila mtu kwenye sayari alikuwa na fursa ya kusikia wito, kurejea kwa manabii wetu na kuungana katika kujenga Jamii ya Ubunifu.

Leo, kila mtu ni mteule kwa sababu mustakabali wa ustaarabu wetu unategemea chaguo la kila mtu anayeishi sasa!